வேலை, சக்தி மற்றும் வலு
தீர்வுகளுடன் வேலை, சக்தி மற்றும் வலு பற்றிய உ/த தேர்வு கேள்விகளைப் பயிற்சி செய்யுங்கள் · NIE பாடத்திட்டத்துடன் இணைந்தது
முந்தைய வினாத்தாள் பயிற்சி
தீர்வுகளுடன் வேலை, சக்தி மற்றும் வலு பற்றிய உ/த தேர்வு கேள்விகளைப் பயிற்சி செய்யுங்கள்
-
2.0 × 10⁵ kg திணிவுடைய புகையிரதம் 1/100 சாய்வுடைய (sin θ = 0.01) பாதையில் 20 m s⁻¹ மாறா வேகத்தில் மேலே இழுக்கப்படுகிறது. உராய்வுத் தடை 1.5 × 10⁴ N எனின், இயந்திரத்தின் வெளியீட்டு வலு யாது? (g = 10 m s⁻²)
தீர்வைப் பார்க்க
படி 1: சாய்வு விசை = 20,000 N. படி 2: மொத்த விசை = 35,000 N. படி 3: வலு = 35,000 × 20 = 700 kW. விடை: 700 kW.இதை முன்மாதிரியாகக் கொண்டது: modelled on the G.C.E. (A/L) Physics examination pattern
தொடர்புடைய தலைப்புகள்
பாடத்திட்டத்தில்
இன்றே வேலை, சக்தி மற்றும் வலு கேள்விகளைப் பயிற்சி செய்யுங்கள்
இலவச AI கல்வி வழிகாட்டி, தினசரி திட்டங்கள் மற்றும் பயிற்சி கேள்விகள். கட்டணம் தேவையில்லை.
இலவச கணக்கை உருவாக்குங்கள் இலவச வினாடி வினா