விசைகளும் நியூட்டனின் இயக்க விதிகளும்
தீர்வுகளுடன் விசைகளும் நியூட்டனின் இயக்க விதிகளும் பற்றிய உ/த தேர்வு கேள்விகளைப் பயிற்சி செய்யுங்கள் · NIE பாடத்திட்டத்துடன் இணைந்தது
முந்தைய வினாத்தாள் பயிற்சி
தீர்வுகளுடன் விசைகளும் நியூட்டனின் இயக்க விதிகளும் பற்றிய உ/த தேர்வு கேள்விகளைப் பயிற்சி செய்யுங்கள்
-
0.20 kg திணிவுடைய ரப்பர் பந்து 15 m s⁻¹ கிடைவேகத்தில் நிலைக்குத்தான சுவரில் மோதி 10 m s⁻¹ வேகத்தில் மீள்கிறது. தொடுகை நேரம் 0.05 s எனின், பந்தின் மீது சுவர் பிரயோகித்த சராசரி விசை யாது?
தீர்வைப் பார்க்க
படி 1: உந்தமாற்றம் = 0.20 × 25 = 5.0 N s. படி 2: விசை = 5.0 / 0.05 = 100 N. விடை: 100 N.இதை முன்மாதிரியாகக் கொண்டது: modelled on the G.C.E. (A/L) Physics examination pattern
தொடர்புடைய தலைப்புகள்
பாடத்திட்டத்தில்
இன்றே விசைகளும் நியூட்டனின் இயக்க விதிகளும் கேள்விகளைப் பயிற்சி செய்யுங்கள்
இலவச AI கல்வி வழிகாட்டி, தினசரி திட்டங்கள் மற்றும் பயிற்சி கேள்விகள். கட்டணம் தேவையில்லை.
இலவச கணக்கை உருவாக்குங்கள் இலவச வினாடி வினா